khonggiana3
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HomeLatest imagesRegisterLog in

Cậu và tớ

View previous topic View next topic Go down 
AuthorMessage
luckyboy
THIẾU UÝ
THIẾU UÝ
luckyboy

Male Capricorn Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 450
Tiền(Keng) Tiền(Keng) : 695
Sinh nhật 1991-12-28
Đã được cảm ơn: : 10
Sở thích : Y Thien Do Long Ky

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeThu May 28, 2009 4:47 pm

Có một tình bạn dễ thương và khôi hài bắt đầu từ một cách xưng hô mà người kia rất...không thích.

Đang ngon giấc thì tít..tít..tít…Có một tin nhắn từ số máy lạ hoắc 0168xxxxxxx - ”Cậu” ngủ chưa? Thức dậy nhận quà Noel của “tớ” nè. “Tớ” treo ngòai cổng đó. Chúc “cậu”… - Nhìn hai chữ “cậu” - “tớ” trịnh trọng để trong ngoặc kép, tớ biết ngay “cậu” là ai rồi, người dị ứng “cậu - tớ” à. Giờ thì cậu đã chịu nhượng bộ tớ rồi sao?

Nghĩ cũng thật buồn cười, thực ra thì “cậu - tớ” cũng chỉ là một trong vô vàn cách xưng hô với nhau thôi, cũng giống như “mày - tao”, “tui - ông”, “tui - bà”… “Cậu - tớ” vừa thân mật lại vừa lịch sự, cớ sao lại có kẻ dị ứng vậy ta? Nhưng cũng nhờ cái cách xưng hô “quái quái” của tớ (theo lời cậu nói) mà tớ có thêm một người bạn miền sông nước vô cùng dễ thương và tốt bụng.

Nhớ hồi đầu năm học, câu vào lớp trễ 2 tuần vì bị bệnh, cứ ngồi im thin thít như hột thóc dưới cuối lớp, tớ - lớp trưởng lâm thời - phải lăng xăng điều tra lí lịch của cậu để nộp văn phòng. Dù ít nói nhưng ấn tượng đầu tiên của tớ là cậu rất hiền và...dễ sai bảo. Lấy thiết bị, lau bảng…nhờ là cậu làm tất.

Một hôm, khi tớ đang lách chách “tám” với cậu về con chó lông xù nhà tớ thì cậu phán một câu lạc đề hết sức ”Sao cứ cậu – tớ hòai vậy? Tui rất là dị ứng với hai cái từ đó đó nha”. Lúc ấy, mặt cậu ngây ngây ngô ngô sao đó. Chà, người miền Tây thẳng thắn quá ta. Xin lỗi nghe, tớ bị nhiễm cái cách xưng hô này từ hồi đọc truyện Đôrêmon rồi, sửa gấp quá, không được đâu.

Nhớ cái hôm trời mưa, tớ nhờ cậu đèo tớ ra trạm xe búyt. Qua mấy trạm rồi mà tớ vẫn kêu chưa tới, chỉ thích ngồi trên cái xe yên cao yên thấp của cậu thôi. Ngày hôm sau đi học, cậu nói tớ thật may mắn. Bởi vì khi tớ vừa xuống, một tấn "bi hài kịch" đã xảy ra. Cậu chạy được một đọan thì xe chết máy. Nó chết máy không phải vì đường ngập nước mà vì hết xăng. Đổ đầy xăng rồi, chạy được một đọan, nó lại chết máy, lần này thì tại vì đường ngập nước thật. Cậu lếch thếch dắt bộ về nhà. Sắp tới nơi thì dép bị đứt, phải đi chân không. Lần sau, cậu quyết không chở tớ nữa, chở tớ thiệt là xui xẻo. Này, chuyện đó thì có liên quan gì tới tớ hử?

Tớ có cái tật là hay bị bay nón. Lần nào chở tớ, câu cũng dừng lại không ít hơn ba lần để tớ đi nhặt nón. “Cái đầu bị làm sao mà bay nón hòai vậy?” - “Ai mà biết, nó thích bay thì nó bay chứ, sao đổ thừa tớ?”. Ờ, mà cái đầu tớ làm sao vậy cà?

Sinh nhật tớ, cậu tặng tớ một hạt mầm, bảo tớ về chăm sóc cẩn thận, sẽ thấy điều kì diệu. Tớ làm y như lời cậu dặn, khui nắp hộp xong thì ngày nào tớ cũng tưới nước, đem ra phơi nắng và cầu nguyện cho nó mau mau xuất hiện điều kì diêu. Chờ đợi ngày qua ngày, cuối cùng nó hiện ra hai chữ “đồ ngốc”. Trời ơi, có tức không, thế này mà bảo là điều kì diệu hả?

Tớ quyết tâm phục thù. Noel năm đó, tớ tặng cậu một cây thông bằng giấy và một “lọ nước thần”, khi tưới cây bằng lọai nước này thì trên cây thông sẽ có tuyết. Hết Noel, cậu đem trả lại tớ một cây thông vẫn trơ trụi. Sao kì vậy? À, tớ quên dặn cậy vì nó là thông bằng giấy, muốn cho nó nở ra những bông tuyết thì phải thấm đều dung dịch từ gốc tới ngọn mới được. Ai bảo cậu cứ đổ nước vào chậu, chờ rễ cây hút nước lên. Trời ơi, đây là thông giấy mà, làm gì mà có rễ chứ! Cậu còn thua các bé mẫu giáo nữa đó. Đúng là “đồ ngốc”. Vây là hòa 1-1 rồi nha!

….

Mối quan hệ giữa cậu và tớ cũng có lắm chuyện khôi hài chứ nhỉ? Mới đó mà đã gần ba năm rồi. Sau này không biết có dịp gọi “cậu cậu tớ tớ” nữa không? Tớ lại ngốc nữa rồi, tại sao lại không chứ, vì cậu là bạn thân của tớ mà.
Back to top Go down
nho_luoi
THIẾU UÝ
THIẾU UÝ
nho_luoi

Female Aries Rooster
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 475
Tiền(Keng) Tiền(Keng) : 558
Sinh nhật 1993-04-17
Đã được cảm ơn: : 11
Sở thích : Đọc truyện + ngủ

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeFri May 29, 2009 6:39 am

Quote :
Sinh nhật tớ, cậu tặng tớ một hạt mầm, bảo tớ về chăm sóc cẩn thận, sẽ thấy điều kì diệu. Tớ làm y như lời cậu dặn, khui nắp hộp xong thì ngày nào tớ cũng tưới nước, đem ra phơi nắng và cầu nguyện cho nó mau mau xuất hiện điều kì diêu. Chờ đợi ngày qua ngày, cuối cùng nó hiện ra hai chữ “đồ ngốc”. Trời ơi, có tức không, thế này mà bảo là điều kì diệu hả?
Thích nhất cái này shy
Hạt mầm này mua ở đâu ta Cậu và tớ 474111
Back to top Go down
luckyboy
THIẾU UÝ
THIẾU UÝ
luckyboy

Male Capricorn Goat
Sinh nhật 1991-12-28

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeFri May 29, 2009 2:41 pm

Hạt mầm này không thể mua được đâu nhỏ lười ạ, nó được tạo ra từ niềm vui và hạnh phúc
Back to top Go down
boypro1511
Admin
Admin
boypro1511

Male Scorpio Monkey
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 962
Tiền(Keng) Tiền(Keng) : 1381
Sinh nhật 1992-11-15
Đã được cảm ơn: : 6
Sở thích : computer

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeFri May 29, 2009 2:43 pm

Ghê nhỉ Cậu và tớ 281669
Back to top Go down
https://a3cuatoi.forumvi.com
nho_luoi
THIẾU UÝ
THIẾU UÝ
nho_luoi

Female Aries Rooster
Sinh nhật 1993-04-17

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeFri May 29, 2009 8:00 pm

luckyboy wrote:
Hạt mầm này không thể mua được đâu nhỏ lười ạ, nó được tạo ra từ niềm vui và hạnh phúc
Ko mua được, thế sao trong truyện lại có Cậu và tớ 474111
Back to top Go down
luckyboy
THIẾU UÝ
THIẾU UÝ
luckyboy

Male Capricorn Goat
Sinh nhật 1991-12-28

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeSat May 30, 2009 9:54 am

Vì trong truyện này Hạt mần này là do người bạn này muốn cho người bạn kia được hạnh phúc.nên mới tạo ra hạt mần này.
Back to top Go down
fastfoot
BINH NHÌ
BINH NHÌ

Male Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 69
Tiền(Keng) Tiền(Keng) : 82
Đã được cảm ơn: : 0

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeTue Jun 02, 2009 6:28 pm

Nho_luoi wrote:
Quote :
Thích nhất cái này shy

lại thêm một kẻ ngốc nữa, trong truyện có mà ngoài đời cũng có, hạt mầm này không cần mua đâu nho_luoi ạ, lấy cục đất làm là ok ngay mà.
Back to top Go down
boypro1511
Admin
Admin
boypro1511

Male Scorpio Monkey
Sinh nhật 1992-11-15

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeWed Jun 03, 2009 5:54 am

Hạt mầm hả, có ngay, ngâm mấy hạt đậu cho nó nảy mầm là có rau mầm ăn ngay ấy mà Cậu và tớ 83973
Back to top Go down
nho_luoi
THIẾU UÝ
THIẾU UÝ
nho_luoi

Female Aries Rooster
Sinh nhật 1993-04-17

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeThu Jun 04, 2009 8:40 am

lon_sieng wrote:
Nho_luoi wrote:
Quote :
Thích nhất cái này shy

lại thêm một kẻ ngốc nữa, trong truyện có mà ngoài đời cũng có, hạt mầm này không cần mua đâu nho_luoi ạ, lấy cục đất làm là ok ngay mà.
Ông thử lấy cục đất ra làm ==> có ra hai chữ đồ ngốc ko Cậu và tớ 1164 Cậu và tớ 1164 Cậu và tớ 1164
Back to top Go down
fastfoot
BINH NHÌ
BINH NHÌ

Male Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 69
Tiền(Keng) Tiền(Keng) : 82
Đã được cảm ơn: : 0

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeThu Jun 04, 2009 12:28 pm

Nho_luoi wrote:
lon_sieng wrote:
Nho_luoi wrote:
Quote :
Thích nhất cái này shy

Ông thử lấy cục đất ra làm ==> có ra hai chữ đồ ngốc ko Cậu và tớ 1164 Cậu và tớ 1164 Cậu và tớ 1164

hey, mà cái kon trong truyện này trồng hạt mầm mà nó không lên, thì là cục đất còn gì.
Back to top Go down
luckyboy
THIẾU UÝ
THIẾU UÝ
luckyboy

Male Capricorn Goat
Sinh nhật 1991-12-28

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeThu Jun 04, 2009 4:13 pm

thôi đừng cải nhau nửa để tui giải thix cho, chuyện là zậy nè cái ông bạn kia lấy 1 cái hộp sau đó cát 1 miến sốp có hình chữ ngốc ,sau đó lấy đất đổ lên lấp mất chử đó, mới bảo bà này là tưới nước chăm sóc thế là sau vài lần tước nước thì đất trồi hết ,hiện ra chữ ngốc to tướng,hiểu chưa mây cụ non.đừng cải nửa nghe chưa. Cậu và tớ 614806
Back to top Go down
boypro1511
Admin
Admin
boypro1511

Male Scorpio Monkey
Sinh nhật 1992-11-15

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeThu Jun 04, 2009 4:20 pm

luckyboy wrote:
Ê, cái hạt này kì nha, tự dưng nảy mầm lên lại có chữ ngốc, chế tạo tài quá hả Cậu và tớ 455629
Back to top Go down
luckyboy
THIẾU UÝ
THIẾU UÝ
luckyboy

Male Capricorn Goat
Sinh nhật 1991-12-28

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitimeThu Jun 04, 2009 5:33 pm

hừ ông không thấy tui giải thix sao hả ông sơn.
Back to top Go down
Sponsored content

Cậu và tớ Vide
PostSubject: Re: Cậu và tớ   Cậu và tớ Icon_minitime

Back to top Go down

Cậu và tớ

View previous topic View next topic Back to top 
Page 1 of 1