khonggiana3
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HomeLatest imagesRegisterLog in

SỐNG DŨNG CẢM

View previous topic View next topic Go down 
AuthorMessage
ma doi
BINH NHÌ
BINH NHÌ

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 97
Tiền(Keng) Tiền(Keng) : 148
Đã được cảm ơn: : 1

SỐNG DŨNG CẢM Vide
PostSubject: SỐNG DŨNG CẢM   SỐNG DŨNG CẢM Icon_minitimeSat Jul 11, 2009 1:53 pm

Sống dũng cảm
SỐNG DŨNG CẢM 3
Bạn nghĩ như thế nào là một cách sống dũng cảm? Bản thân bạn có đang sống dũng cảm không?

Dũng cảm không phải là khi bạn dám quay tài liệu trong giờ kiểm tra. Dũng cảm là khi bạn tự làm bài kiểm tra mà không cần tài liệu. Sống trung thực với bản thân mình là bạn đang sống dũng cảm.

Dũng cảm không phải là khi bạn có những hoài bão to lớn. Dũng cảm là khi bạn nỗ lực hết mình vì hoài bão đó. Dám nghĩ dám làm, thế mới gọi là dũng cảm.

Dũng cảm không phải là khi bạn dám nói yêu một người. Dũng cảm là khi bạn làm tất cả để đem đến hạnh phúc cho người đó. Lời nói không chứng tỏ được bạn là người dũng cảm, hãy hành động!

Dũng cảm không phải là khi bạn lúc nào cũng đem lại tiếng cười cho bạn bè. Dũng cảm là khi bạn lắng nghe những giọt nước mắt đằng sau tiếng cười ấy. Không nhất thiết là những gì bạn nói mới làm nên điều khác biệt. Đôi khi, điều quan trọng chỉ là cách bạn biết lắng nghe.

Dũng cảm không phải là khi đèn đỏ và xe cộ đông đúc, bạn vượt lên còn mọi người đứng lại. Dũng cảm là khi đèn đỏ và đường vắng, mọi người vượt lên và bạn đứng lại chờ đèn xanh. Hãy sơn mình bằng một màu sơn khác, nhưng là màu sơn của bản lĩnh thực thụ.

Dũng cảm không phải là khi bạn quát tháo để mọi người nghe theo. Dũng cảm là khi câu nói của bạn dù phát ra nhỏ nhẹ nhưng cũng khiến mọi người nể phục. Lời nói có trọng lượng không nhất thiết phải phát ra thật to.

Dũng cảm không phải là khi bạn dám cầm dao để rạch tay mình, không phải là khi bạn dám nhảy xuống sông để tìm đến cái chết. Dũng cảm không phải là khi bạn dám tự tử, dũng cảm là khi bạn dám sống!

Hãy sống và cống hiến như một người dũng cảm, bạn nhé!
Back to top Go down
boypro1511
Admin
Admin
boypro1511

Male Scorpio Monkey
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 962
Tiền(Keng) Tiền(Keng) : 1381
Sinh nhật 1992-11-15
Đã được cảm ơn: : 6
Sở thích : computer

SỐNG DŨNG CẢM Vide
PostSubject: Re: SỐNG DŨNG CẢM   SỐNG DŨNG CẢM Icon_minitimeSun Jul 12, 2009 8:24 pm

Chà, hay quá, nhưng mà,khẹc khẹc, tác giả bài này đã dũng cảm chưa vậy SỐNG DŨNG CẢM 474111
Back to top Go down
https://a3cuatoi.forumvi.com

SỐNG DŨNG CẢM

View previous topic View next topic Back to top 
Page 1 of 1